Read Time:29 Second
มื่อวันที่ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2564 ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอุดรธานี มีการเตรียมความพร้อมก่อนเปิดภาคเรียน โดยมีการฉีดพ่นแอลกอฮอล์ฆ่าเชื้อป้องกันไวรัสโคโรน่า (COVID-19) ซึ่งได้รับการสนับสนุนจาก
องค์การบริหารส่วนตำบลสามพร้าว อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี ฉีดพ่นแอลกอฮอล์และน้ำยาฆ่าเชื้อบริเวณตามห้องเรียน อาคารสำนักงาน อาคารบ้านพัก และจุดต่างๆ ภายในศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดอุดรธานี
พร้อมทั้งตั้งจุดบริการเจลแอลกอฮอล์ล้างมือ ป้ายให้ความรู้ในการปฏิบัติตน
![](http://udonspecial.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/191540749_386512196073752_1287709784885433217_n-1024x768.jpg)
![](http://udonspecial.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/197719434_593159418321810_6889451495506426915_n-1024x576.jpg)
![](http://udonspecial.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/197814412_176292287678208_5503339755083878009_n-1024x639.jpg)
![](http://udonspecial.ac.th/wp-content/uploads/2021/06/192160583_176076947790596_1284569647275663771_n-1024x768.jpg)